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	1 
	KUHUDUMIA 
WENYE 
MAHITAJI 
MAALUM 
	Sarufi: 
Vivumishi Vimilikishi na vya Idadi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: a. kutambua vivumishi vimilikishi na vya idadi katika matini, 
b. kutumia vivumishi vimilikishi na vya idadi ipasavyo katika matini, 
c. kuchangamkia matumizi ya vivumishi 
vimilikishi na vya idadi katika mawasiliano. 
	Je, kuna tofauti gani kati ya vivumishi vimilikishi na vya idadi? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutambua vivumishi vimilikishi, na vya idadi kwenye chati, kadi maneno au kapu maneno akishirikiana na wenzake, 
· kutenga vivumishi vimilikishi na vya idadi katika orodha ya maneno, sentensi au vifungu kwa kuzipigia mstari au kuzikolezea 
wino katika matini za kidijitali au za 
kimaandishi, 
 
	Chati ya vivumishi vimilikishi, vifaa vya kidijitali 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.77-80  
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.87-91 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	2 
	 
	Sarufi: 
Vivumishi Vimilikishi na vya Idadi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: a. kutambua vivumishi vimilikishi na vya idadi katika matini, 
b. kutumia vivumishi vimilikishi na vya idadi ipasavyo katika matini, 
c. kuchangamkia matumizi ya vivumishi 
vimilikishi na vya idadi katika mawasiliano. 
	Je, kuna tofauti gani kati ya vivumishi vimilikishi na vya idadi? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutunga sentensi kwa kutumia vivumishi vimilikishi na vya idadi akishirikiana na wenzake, 
· kutunga aya kuhusu suala lengwa kwa kutumia vivumishi vimilikishi na vya idadi, 
· kumtajia mzazi au mlezi sentensi zenye vivumishi vimilikishi na vya idadi katika mazingira ya nyumbani. 
	Chati ya vivumishi vimilikishi, vifaa vya kidijitali 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.77-80  
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.87-91 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	3 
	UHALIFU WA MTANDAONI 
	Kusikiliza na 
Kuzungumza: 
Uzungumzaji wa 
Papo kwa Hapo 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: a. 	kueleza maana ya uzungumzaji wa papo kwa hapo ili kuupambanua, 
b. kutambua vipengele vya kuzingatia katika uzungumzaji wa papo kwa hapo, 
c. kuchangamkia kutoa uzungumzaji wa papo kwa hapo ili kufanikisha mawasiliano. 
	Unazingatia mambo gani ili kufanikisha uzungumzaji wa papo kwa hapo? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kueleza maana ya mazungumzo ya papo kwa hapo akishirikiana na wenzake, 
· kubainisha vipengele vya kuzingatia katika uzungumzaji wa papo kwa hapo (k.v. 
ukakamavu, ujumbe unaolenga hadhira husika, ubanifu, upangaji hoja, utumiaji wa lugha ya kawaida, utumiaji wa ishara, utumiaji wa sauti ifaayo) akishirikiana na wenzake, 
	Picha, vifaa vya kidijitali 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.81-83  
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.92-94 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	4 
	 
	Kusikiliza na 
Kuzungumza: 
Uzungumzaji wa 
Papo kwa Hapo 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: a. 	kueleza maana ya uzungumzaji wa papo kwa hapo ili kuupambanua, 
b. kutoa uzungumzaji wa papo kwa hapo kwa kuzingatia vipengele vifaavyo vya uzungumzaji, 
c. kuchangamkia kutoa uzungumzaji wa papo kwa hapo ili kufanikisha mawasiliano. 
	Unazingatia mambo gani ili kufanikisha uzungumzaji wa papo kwa hapo? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kusikiliza uzungumzaji wa papo kwa hapo kuhusu suala lengwa yakitolewa na mwalimu, wenzake, mgeni mwalimu au kutoka kwenye vifaa vya kidijitali na kutathmini vipengele vya uwasilishaji vilivyotumika, 
· kushiriki katika uzungumzaji wa papo kwa hapo akizingatia vipengele vifaavyo, 
- 	 
	Picha, vifaa vya kidijitali 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.81-83  
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.92-94 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	2 
	1 
	Kusoma 
	Kusoma Kwa 
Kina 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: a. 	kutambua mandhari na ploti katika 
tamthilia, 
b. kueleza umuhimu wa mandhari na ploti ili kuubanisha, 
c. kuchangamkia nafasi ya mandhari na ploti katika tamthilia. 
	1. Ni mandhari gani unayokumbuka 
yaliyo katika tamthilia ulizowahi kusoma? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutambua mandhari mbalimbali katika tamthilia akishirikiana na wenzake, 
· kueleza umuhimu wa mandhari katika katika tamthilia akishirikiana na wenzake, 
· kuandika kwa ufupi kuhusu mandhari katika tamthilia iliyoteuliwa na mwalimu 
· kuwawasilishia wenzake darasani uchambuzi wake kuhusu mandhari, 
	Tamthilia  
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.84-86 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.95-95 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	2 
	 
	Kusoma Kwa 
Kina 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kueleza umuhimu wa mandhari na ploti ili kuubanisha, 
b. kujadili mandhari na ploti ya tamthilia aliyosoma, 
c. kuchangamkia nafasi ya mandhari na ploti katika tamthilia. 
	2. Ploti ina 
umuhimu gani katika tamthilia ulizowahi kusoma? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kusoma chapisho la tamthilia au kutoka mtandaoni na kutambua mandhari yake, 
· kutambua ploti ya tamthilia iliyoteuliwa na mwalimu au kwa kushirikiana na wenzake, 
· kujadili umuhimu wa ploti ya tamthilia iliyoteuliwa na mwalimu au na wenzake, 
· kuandaa muhtasari kuhusu ploti ya tamthilia iliyoteuliwa na mwalimu, 
	Tamthilia  
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.84-86 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.95-95 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
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	Kuandika 
	Viakifishi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua matumizi ya alama za mtajo na mshazari katika matini, 
b. kutumia alama za mtajo na mshazari ipasavyo katika matini, 
c. kufurahia matumizi yafaayo ya alama za mtajo na mshazari katika matini. 
	1. Je, alama za mtajo hutumiwa vipi katika maandishi? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutambua matumizi ya alama za mtajo na mshazari kwenye matini andishi au za kidijitali, 
· kuandika maneno, sentensi au vifungu vya maneno kwa kutumia alama za mtajo na mshazari ipasavyo, 
· kuandika kwenye kifaa cha kidijitali kifungu kifupi kuhusu suala lengwa akitumia alama za mtajo na mshazari ipasavyo na kuwasambazia wenzake kwenye mtandao ili wakitolee maoni, 
	Chati ya viakifishi 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.86-88 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.96-98 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
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	Viakifishi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua matumizi ya alama za mtajo na mshazari katika matini, 
b. kutumia alama za mtajo na mshazari ipasavyo katika matini, 
c. kufurahia matumizi yafaayo ya alama za mtajo na mshazari katika matini. 
	2. Je, alama ya mshazari hutumiwa vipi katika maandishi? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kushirikiana na wenzake kusahihisha kifungu ambacho hakijatumia alama za mtajo na mshazari ipasavyo, 
· kuwasomea wenzake kifungu alichoandika na kuwataka waandike maneno, sentensi au vifungu vinavyostahili kuwa na alama za mtajo na mshazari, 
	Chati ya viakifishi 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.86-88 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.96-98 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
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	1 
	Sarufi 
	Ngeli na 
Upatanisho wa 
Kisarufi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: a. 	kutambua nomino za ngeli ya I-ZI na I-I katika matini, 
b. kutambua upatanisho wa kisarufi wa ngeli ya I-ZI na I-I katika sentensi, 
c. kuchangamkia kutumia nomino za ngeli ya I-ZI na I-I ipasavyo katika sentensi na vifungu ili kuimarisha mawasiliano. 
	1. Ni vitu gani katika mazingira yako vyenye majina yaliyo katika ngeli ya IZI?2. Ni majina yapi unayojua ya ngeli ya I-I? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kuchopoa nomino za ngeli ya I-ZI na I-I kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno au tarakilishi, 
· kutambua viambishi vya upatanisho wa 
kisarufi vya ngeli ya I-ZI na I-I katika sentensi na mafungu ya maneno akishirikiana na wenzake, 
· kutaja majina katika mazingira ya shuleni yaliyo katika ngeli ya I-ZI na II akiwa na wenzake, 
	Chati ya ngeli husika, picha, vifaa halisi Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.88-92 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.98-103 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
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	Ngeli na 
Upatanisho wa 
Kisarufi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: a. 	kutambua nomino za ngeli ya I-ZI na I-I katika matini, 
b. kutumia nomino za ngeli ya I-ZI na I-I katika matini kwa kuzingatia upatanisho ufaao wa kisarufi, 
c. kuchangamkia kutumia nomino za ngeli ya I-ZI na I-I ipasavyo katika sentensi na vifungu ili kuimarisha mawasiliano. 
	1. Ni vitu gani katika mazingira yako vyenye majina yaliyo katika ngeli ya IZI?2. Ni majina yapi unayojua ya ngeli ya I-I? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutenga nomino za ngeli ya I-ZI na I-I katika orodha ya nomino, sentensi au vifungu kwenye vitabu, tarakilishi, chati kwa kuzikolezea wino au kuzipigia mstari, 
· kutunga sentensi au vifungu vyenye upatanisho ufaao wa kisarufi kuhusu suala lengwa kwa kutumia nomino za ngeli ya I-ZI na I-I akishirikiana na wenzake, 
- 	 
	Chati ya ngeli husika, picha, vifaa halisi Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.88-92 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.98-103 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	3 
	MAJUKUMU YA MNUNUZI 
	Kusikiliza na 
Kuzungumza: 
Kusikiliza kwa 
Kina 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua sauti /k/ na /gh/ katika silabi na maneno, 
b. kutamka sauti /k/ na /gh/ ipasavyo katika silabi na maneno, 
c. kuchangamkia matamshi bora ya sauti /k/ na /gh/ katika mazungumzo ya kawaida ili kufanikisha mawasiliano. 
	Ni maneno yapi unayoyajua yaliyo na sauti /k/ na /gh/? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutambua sauti /k/ na /gh/ katika maneno na silabi akishirikiana na wenzake, 
· kutambua maneno yenye sauti / k/ na /gh/ 
katika matini andishi au za kidijitali na kuyatamka ipasavyo akiwa na wenzake 
· kutunga vitanzandimi vinavyotumia sauti /k/ na /gh/ na kujirekodi kwa kutumia kifaa cha kidijitali 
- 	 
	Vifaa vya kidijitali 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.93-95 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.104-106 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
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	Kusikiliza na 
Kuzungumza: 
Kusikiliza kwa 
Kina 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua sauti /k/ na /gh/ katika silabi na maneno, 
b. kutumia maneno yenye sauti /k/ na /gh/ ipasavyo katika matini ili kuyatofautisha kimatamshi, 
c. kuchangamkia matamshi bora ya sauti /k/ na /gh/ katika mazungumzo ya kawaida ili kufanikisha mawasiliano. 
	Ni maneno yapi unayoyajua yaliyo na sauti /k/ na /gh/? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kusikiliza akiwa na wenzake vitanzandimi alivyovirekodi ili kuvitathmini 
· kumwasilishia mzazi au mlezi mazungumzo kuhusu suala lengwa kwa kuzingatia matamshi bora ya sauti /k/ na /gh/. 
	Vifaa vya kidijitali 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.93-95 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.104-106 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	4 
	1 
	Kusoma 
	Ufahamu wa 
Kifungu cha 
Kushawishi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua Habari mahususi katika kifungu cha ufahamu cha kushawishi, 
b. kutabiri matukio katika kifungu cha ufahamu cha kushawishi, 
c. kuchangamkia usomaji wa ufahamu shawishi ili kukuza hamu ya ujifunzaji. 
 
	Ni kwa njia gani tunaweza kutambua ujumbe wenye lengo la kushawishi katika habari? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kusoma ufahamu wa kifungu cha kushawishi 
kutoka kwa vitabu au vifaa vya kidijitali na kudondoa habari mahususi (k.v. nani, nini, wapi, lini), 
· kutabiri matukio katika kifungu cha ufahamu cha kushawishi akishirikiana na wenzake,
	Picha, vifaa vya kidijitali 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.95-97 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.106-108 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
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	Ufahamu wa 
Kifungu cha 
Kushawishi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kueleza maana ya msamiati na vifungu vya maneno katika kifungu cha ufahamu cha kushawishi, 
b. kujadili ushawishi katika kifungu cha ufahamu cha kushawishi, 
c. kuchangamkia usomaji wa ufahamu shawishi ili kukuza hamu ya ujifunzaji. 
	Ni kwa njia gani tunaweza kutambua ujumbe wenye lengo la kushawishi katika habari? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kueleza maana ya msamiati kuhusu suala lengwa (k.v. maneno na nahau) katika kifungu cha ufahamu cha kushawishi na kuueleza kwa kutumia kamusi akishirikiana na wenzake, 
· kujadili ushawishi katika kifungu cha ufahamu akishirikiana na wenzake, 
· kuwawasilishia wenzake kazi yake ili wamtolee maoni. 
	Picha, vifaa vya kidijitali 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.95-97 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.106-108 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	3 
	Kuandika 
	Insha za Kubuni 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua vipengele vinavyozingatiwa kujenga wazo katika insha ya masimulizi, 
b. kujadili vipengele vinavyojenga wazo katika aya kuhusu insha ya masimulizi, 
c. kufurahia utunzi wa insha za masimulizi zenye mpangilio mzuri wa wazo. 
	Je, unawezaje kulikuza wazo vizuri katika insha ya masimulizi? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutambua vipengele vinavyozingatiwa kujenga wazo (k.v. mada, utangulizi, kati, hitimisho) katika insha ya masimulizi 
katika matini za kimaandishi na za kidijitali, 
· kutambua ukuzaji wa wazo katika kilaaya ya insha ya masimulizi katika matini za kimaandishi au za kidijitali akishirikiana na wenzake, 
 
 
	Kielelezo cha insha yamasimulizi 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.97-99 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.108-111 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
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	Insha za Kubuni 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua vipengele vinavyozingatiwa kujenga wazo katika insha ya masimulizi, 
b. kuandika insha ya masimulizi akikuza wazo katika aya ipasavyo, 
c. kufurahia utunzi wa insha za masimulizi zenye mpangilio mzuri wa wazo. 
	Je, unawezaje kulikuza wazo vizuri katika insha ya masimulizi? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kushirikiana na wenzake kueleza jinsi wazo lilivyokuzwa katika kila aya ya insha ya masimulizi (k.v. kila wazo kuu kuwa katika aya yake, kutoa maelezo toshelevu kwa kila hoja kuu katika aya yake, kuepuka urudiaji au uchanganyaji wa hoja katika aya), 
· kushirikiana na wenzake kujadili vipengele vinavyojenga mawazo 
· kuandika vidokezo vya insha vinavyozingatia ukuzaji wa wazo katika kila aya akishirikiana na wenzake, 
· kuandika insha ya masimulizi 
	- 	 
	Kielelezo cha insha yamasimulizi 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.97-99 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.108-111 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	5 
	1 
	Sarufi 
	Ngeli na Upatanisho wa 
Kisarufi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua nomino katika ngeli ya U-U na U-YA katika matini, 
b. kutambua upatanisho wa kisarufi wa ngeli ya U - U na U-YA katika sentensi, 
c. kuchangamkia kutumia nomino katika ngeli ya U-U na U-YA ipasavyo ili kuimarisha umilisi wa lugha. 
	Ni vitu gani katika mazingira yako vyenye majina yaliyo katika ngeli ya UU? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kuchopoa nomino za ngeli ya U-U na U-YA kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno au 
tarakilishi akishirikiana na wenzake, 
· kutenga nomino za ngeli ya U-U na UYA katika orodha ya nomino, sentensi au vifungu kwenye vitabu, vifaa vya kidijitali, chati kwa kuzikolezea wino au kuzipigia mstari akishirikiana na wenzake, 
	- 	 
	Chati ya ngeli husika, picha, vifaa halisi Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.100-103 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.111-113 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
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	Ngeli na Upatanisho wa 
Kisarufi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua nomino katika ngeli ya U-U na U-YA katika matini, 
b. kutumia nomino katika ngeli ya U-U na U-YA kwa kuzingatia upatanisho ufaao wa kisarufi, 
c. kuchangamkia kutumia nomino katika ngeli ya U-U na U-YA ipasavyo ili kuimarisha umilisi wa lugha. 
	Ni vitu gani katika mazingira yako vyenye majina yaliyo katika ngeli ya UYA? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutambua viambishi vya upatanisho wa kisarufi vya ngeli ya U-U na U-YA katika sentensi na vifungu akishirikiana na wenzake, 
· kutunga sentensi au vifungu vyenye upatanisho ufaao wa kisarufi kuhusu suala lengwa kwa kutumia nomino za ngeli ya U-U na U-YA akishirikiana na wenzake. 
	Chati ya ngeli husika, picha, vifaa halisi Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.100-103 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.111-113 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	 
	 
	 
	 
	 
	 
	 
	 
	 



	 
	3 
	KUKABILIANA NA HISIA 
	Kusikiliza na kuzungumza: Hadithi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kueleza maana ya hurafa na hekaya ili kuzibainisha, 
b. kueleza ujumbe katika hurafa na hekaya, kujadili vipengele vya uwasilishaji wa hurafa na hekaya, 
c. kufurahia hurafa na hekaya kama vipera vya fasihi simulizi. 
	Je, hadithi ambayo 
umewahi kusikiliza ilihusu wanyama gani? 
 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kusikiliza kielelezo cha hadithi ya hurafa na hekaya kutoka kwa mwalimu, mgeni mwalikwa au kifaa cha kidijitali, 
· kueleza maana ya hurafa na hekaya ili kuzibainisha akishirikiana na wenzake, ● kueleza ujumbe katika hurafa na hekaya akiwa na wenzake, 
· kujadili akiwa na mwenzake vipengele vya uwasilishaji wa hurafa na hekaya, 
	Vielelezo vya hurafa na hekaya 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.104-107 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.116-119 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	4 
	 
	Kusikiliza na kuzungumza: Hadithi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kueleza maana ya hurafa na hekaya ili kuzibainisha, 
b. kusimulia hurafa na hekaya kwa kuzingatia vipengele vya uwasilishaji, 
c. kufurahia hurafa na hekaya kama vipera vya fasihi simulizi. 
	Je, hurafa na hekaya hutofautianaje? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kuwasilisha hurafa na hekaya kuzingatia vipengele vya uwasilishaji (kiini cha hadithi, kiwango cha lugha, mpangilio wa matukio, sauti, ishara za mwili), 
· kujirekodi akitamba hurafa na hekaya kwa kutumia vifaa vya kidijitali na kusikiliza akiwa na wenzake, 
· kushirikiana na mzazi au mlezi kutambua hurafa na hekaya kutoka kwa jamii yake na kujadili ujumbe unaojitokeza katika hadithi hizo. 
 
	Vielelezo vya hurafa na hekaya 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.104-107 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.116-119 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	6 
	1 
	Kusoma 
	Kusoma kwa Kina 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua wahusika katika tamthilia aliyosoma, 
b. kujadili sifa za wahusika katika tamthilia, 
c. kujenga mazoea ya usomaji wa kazi za kifasihi ili kukuza hamu ya ujifunzaji. 
	Ni mambo yapi yanayokuelekez a kuwaelewa wahusika katika tamthilia? 
 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutambua wahusika katika tamthilia aliyoisoma, 
· kujadili sifa za wahusika katika tamthilia iliyoteuliwa na mwalimu akishirikiana na wenzake, 
· kuigiza wahusika katika tamthilia akiwa na wenzake ili kukuza uelewa wa sifa zao, 
· kueleza uhusiano kati ya wahusika katika tamthilia iliyoteuliwa na mwalimu, 
 
	Tamthilia  
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.107-109 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.119-120 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 



	 
	2 
	 
	Kusoma kwa Kina 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua wahusika katika tamthilia aliyosoma, 
b. kujadili mafunzo yanayotokana na wahusika katika tamthilia, 
c. kujenga mazoea ya usomaji wa kazi za kifasihi ili kukuza hamu ya ujifunzaji. 
	Ni mambo yapi yanayokuelekez a kuwaelewa wahusika katika tamthilia? 
 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutazama video kuhusu wahusika katika tamthilia aliyosoma akiwa na wenzake, 
· kuandaa muhtasari kuhusu sifa za wahusika katika video aliyotazama, ● kujadili mafunzo yanayotokana na matendo ya wahusika akishirikiana na wenzake. 
	Tamthilia  
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.107-109 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.119-120 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	3 
	Kuandika 
	Barua ya 
Kuomba 
Msaada 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua vipengele vya kimuundo vya barua rasmi ya kuomba msaada, 
b. kutambua ujumbe katika barua rasmi ya kuomba msaada, 
c. kufurahia kujieleza ifaavyo kwa njia ya barua. 
	Je ni mambo gani yanayoweza kukufanya kuomba msaada? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
● kujadili vipengele vya kimuundo vya barua rasmi ya kuomba msaada, ● kutambua ujumbe unaoafiki barua rasmi ya kuomba msaada kwa 
kujadiliana na mwenzake, 
 
	Vielelezo vya barua ya kuomba msaada 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.109-111 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.120-122 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	4 
	 
	Barua ya 
Kuomba 
Msaada 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua vipengele vya kimuundo vya barua rasmi ya kuomba msaada, 
b. kuandika barua rasmi ya kuomba msaada kwa kuzingatia ujumbe, muundo na lugha ifaayo, 
c. kufurahia kujieleza ifaavyo kwa njia ya barua. 
	Je, ni vipengele vipi unazingatia wakati unapoandika barua ya kuomba msaada? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kujadili na wenzake kuhusu lugha inayofaa katika uandishi wa barua rasmi ya kuomba msaada, 
· kuandika barua rasmi ya kuomba msaada kuhusu masuala mbalimbali na kuwasomea wenzake darasani ili waitolee maoni, 
· kuandika barua ya kuomba msaada katika kifaa cha kidijitali na kuwasambazia wenzake kupitia mtandao ili waitolee maoni. 
	Vielelezo vya barua ya kuomba msaada 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.109-111 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.120-122 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	7 
	1 
	Sarufi 
	Vinyume vya 
Vitenzi na 
Vielezi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kueleza maana ya kinyume ili kuibainisha, 
b. kutambua vinyume vya vitenzi na 
vielezi katika matini, 
c. kuchangamkia kutumia vinyume vya vitenzi na vielezi katika mawasiliano. 
	Je, ni vinyume gani vya vitenzi 
unavyojua 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kujadili maana ya kinyume akiwa na mwenzake, 
· kutambua vinyume vya vitenzi na vielezi kwa kutumia kadi maneno, mti maneno, kapu maneno akishirikiana na wenzake, 
 
	Chati ya vinyume vya vitenzi vielezi 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.111-114 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.123-126 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 



	 
	2 
	 
	Vinyume vya 
Vitenzi na 
Vielezi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kueleza maana ya kinyume ili kuibainisha, 
b. kutumia vinyume vya vitenzi na vielezi ipasavyo katika matini, 
c. kuchangamkia kutumia vinyume vya vitenzi na vielezi katika mawasiliano. 
	Je, unajua vinyume gani vya vielezi? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutambua vinyume vya vitenzi na vielezi katika matini (k.v. orodha ya maneno, sentensi na vifungu vya maneno), ● kuchagua sentensi zinazoashiria matumizi ya vinyume vya vitenzi na vielezi kutoka kwa sentensi mbalimbali kwenye 
vitabu, tarakilishi au chati akiwa na mwenzake, 
· kutunga sentensi sahihi akitumia vinyume vya vitenzi na vielezi, 
	Chati ya vinyume vya vitenzi vielezi 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.111-114 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.123-126 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	3 
	HAKI ZA WATOTO 
	Kuzungumza kwa 
Kutumia 
Vidokezo vya 
Hoja 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua umuhimu wa kuzungumza kwa kutumia vidokezo vya hoja, 
b. kutambua miktadha katika jamii ambapo kuzungumza kwa kutumia vidokezo vya hoja hufanywa, 
c. kujenga mazoea ya kutumia vidokezo katika mazungumzo ili kufanikisha mawasiliano. 
	Kwa nini ni muhimu kuandaa 
vidokezo unapozungumza
? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kueleza maana ya kuzungumza kwa kutumia vidokezo vya hoja akishirikiana na wenzake, 
· kujadili na wenzake umuhimu wa 
kuzungumza kwa kutumia vidokezo vya hoja, ● kutambua miktadha katika jamii yake ambamo anahitaji kuzungumza kwa kutumia vidokezo vya hoja (k.v. anapowazungumzia wenzake shuleni kuhusu haki za watoto, akiwa mzungumzaji maalum katika kongamano, katika 
semina, anapomtambulisha mgeni wa heshima katika hafla fulani), 
	Video, picha 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.115-117 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.127-128 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	4 
	 
	Kuzungumza kwa 
Kutumia 
Vidokezo vya 
Hoja 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kujadili vipengele vya kuzingatia katika kuzungumza kwa kutumia vidokezo vya hoja, 
b. kutoa mazungumzo kwa kutumia vidokezo ifaavyo, 
c. kujenga mazoea ya kutumia vidokezo katika mazungumzo ili kufanikisha mawasiliano. 
	Kwa nini ni muhimu kuandaa 
vidokezo unapozungumza
? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kujadili vipengele vya kuzingatia katika kuzungumza kwa kutumia vidokezo vya hoja (k.v. kubainisha kiini cha mazungumzo, (je, ni ya kupasha habari? Ni ya kushawishi? Ili kuteua lugha mwafaka), mpangilio wa mawazo kimantiki, kutosoma vidokezo; kuvitazama kwa ufupi tu, kufanya mazoezi kabla ya kuzungumza, kuviweka juu ya meza wakati wa kuzungumza,) akishirikiana na wenzake, 
· kuandaa vidokezo kuhusu suala lengwa, 
 
	Video, picha 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.115-117 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.127-128 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 



	8 
	HALF TERM 

	9 
	1 
	Kusoma 
	Insha za Kubuni 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kujadili vipengele vya insha ya maelezo, 
b. kuandika insha ya maelezo ipasavyo kwa kuzingatia vipengele vyake, 
c. kufurahia kuandika insha za maelezo katika maisha ya kila siku. 
	Je, ni vipengele gani vya kuzingatia katika kuandika insha ya maelezo? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kueleza maana ya insha ya maelezo kwa 
kurejelea matini mbalimbali, ● kutafiti maktabani au mtandaoni vipengele vya insha ya maelezo, 
· kujadili na wenzake vipengele vya insha ya maelezo alivyotafiti mtandaoni, 
	Matini mbalimbali za kusoma 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.117-118 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.129 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	2 
	 
	Insha za Kubuni 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kujadili vipengele vya insha ya maelezo, 
b. kuandika insha ya maelezo ipasavyo kwa kuzingatia vipengele vyake, 
c. kufurahia kuandika insha za maelezo katika maisha ya kila siku. 
	Je, ni vipengele gani vya kuzingatia katika kuandika insha ya maelezo? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kuandika insha ya maelezo kwa kuzingatia vipengele vifaavyo, 
· kuwasomea wenzake insha aliyoandika au kuwasambazia kwenye vifaa vya kidijitali ili waitolee maoni, 
· kushirikiana na wenzake kusahihisha insha walizoandika na kutoleana maoni kwa amani na upendo. 
	Matini mbalimbali za kusoma 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.117-118 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.129 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	3 
	Kuandika 
	Insha za 
Kubuni 
 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kujadili vipengele vya insha ya maelezo, 
b. kuandika insha ya maelezo ipasavyo kwa kuzingatia vipengele vyake, 
c. kufurahia kuandika insha za maelezo katika maisha ya kila siku. 
	Je, ni vipengele gani vya kuzingatia katika kuandika insha ya maelezo? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kueleza maana ya insha ya maelezo kwa 
kurejelea matini mbalimbali, ● kutafiti maktabani au mtandaoni vipengele vya insha ya maelezo, 
· kujadili na wenzake vipengele vya insha ya maelezo alivyotafiti mtandaoni, 
 
	Kielelezo cha insha ya maelezo 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.119-120 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.130-132 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 

	 

	 
	Insha za 
Kubuni 
 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kujadili vipengele vya insha ya maelezo 
b. kuandika insha ya maelezo ipasavyo kwa kuzingatia vipengele vyake, 
c. kufurahia kuandika insha za maelezo katika maisha ya kila siku. 
	Je, ni vipengele gani vya kuzingatia katika kuandika insha ya maelezo? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kuandika insha ya maelezo kwa kuzingatia vipengele vifaavyo, 
· kuwasomea wenzake insha aliyoandika au kuwasambazia kwenye vifaa vya kidijitali ili waitolee maoni, 
· kushirikiana na wenzake kusahihisha insha walizoandika na kutoleana maoni kwa amani na upendo. 
	Kielelezo cha insha ya maelezo 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.119-120 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.130-132 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
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	4 
	Sarufi 
	Mnyambuliko wa Vitenzi 
	aw
a. 
b. 
a. 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi eze: 
kutambua kauli ya kutendeka, 
kutendewa na kutendatenda katika vitenzi, 
kutumia vitenzi katika kauli ya kutendeka, kutendewa na kutendatenda ipasavyo katika matini, 
kuchangamkia kutumia vitenzi katika kauli ya kutendeka, kutendewa na kutendatenda ipasavyo ili kuimarisha mawasiliano. 
	Kwa nini ni muhimu 
kujifunza kauli za vitenzi? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutambua vitenzi katika kauli ya kutendeka, kutendewa na kutendatenda mtawalia, 
· kuteua vitenzi katika kauli ya kutendeka, kutendewa na kutendatenda mtawalia, kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno au tarakilishi akiwa na mwenzake, ● kutenga vitenzi katika kauli ya kutendeka, kutendewa na kutendatenda katika sentensi na vifungu kwenye vitabu, tarakilishi, chati kwa kuvikolezea wino au kuvipigia mstari, 

	Chati ya kauli husika 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.121-124 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.132-137 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	10 
	1 
	 
	Mnyambuliko wa Vitenzi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kutambua kauli ya kutendeka, kutendewa na kutendatenda katika vitenzi, 
b. kutumia vitenzi katika kauli ya kutendeka, kutendewa na 
kutendatenda ipasavyo katika matini, 
c. kuchangamkia kutumia vitenzi katika kauli ya kutendeka, kutendewa na kutendatenda ipasavyo ili kuimarisha mawasiliano. 
	Kwa nini ni muhimu 
kujifunza kauli za vitenzi? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kugeuza vitenzi katika kauli ya kutendeka, kutendewa na kutendatenda akishirikiana na wenzake, 
· kutunga sentensi au vifungu kuhusu suala lengwa kwa kutumia vitenzi katika kauli ya kutendeka, kutendewa na kutendatenda akishirikiana na wenzake. 
	Chati ya kauli husika 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.121-124 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.132-137 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	2 
	MAGONJWA 
YASIYOAMBU
KIZWA 
	Kusikiliza kwa Makini 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kueleza habari katika matini ya 
kusikiliza, 
b. kukadiria maana ya msamiati mahususi na vifungu katika matini ya kusikiliza, 
c. kujenga mazoea ya kufurahia kusikiliza vifungu vya kusikiliza ili kuimarisha uwezo wa kusikiliza. 
	Je, kwa nini ni muhimu kuwa na mpangilio ufaao wa hoja kutoka habari uliyosikiliza? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kusikiliza matini kutoka kifaa cha kidijitali au mwalimu wake, 
· kutambua hoja muhimu katika habari aliyosikiliza kuhusu suala lengwa kutoka kwa mwalimu, kifaa cha kidijitali, mgeni mwalikwa au wenzake, 
· kueleza hoja muhimu aliyotambua 
kutoka matini aliyosikiliza, 
	Vifaa vya kidijitali, picha 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.125-126 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.138-139 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	
	3 
	 
	Kusikiliza kwa Makini 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kueleza habari katika matini ya 
kusikiliza, 
b. kudondoa habari muhimu katika matini aliyosikiliza kwa kufuata mpangilio ufaao, 
c. kujenga mazoea ya kufurahia kusikiliza vifungu vya kusikiliza ili kuimarisha uwezo wa kusikiliza. 
	Je, kwa nini ni muhimu kuwa na mpangilio ufaao wa hoja kutoka habari uliyosikiliza? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kukadiria maana ya msamiati 
mahususi na vifungu katika matini aliyosikiliza, 
· kuelezea mwenzake maana ya msamiati katika matini ya kusikiliza, ● kudondoa habari muhimu katika matini aliyosikiliza kwa kufuata mpangilio ufaao. 
	Vifaa vya kidijitali, picha 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.125-126 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.138-139 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	4 
	Kusoma 
	Kusoma kwa Ufasaha 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. Kueleza vipengele vya kusoma kwa ufasaha ili kuvibainisha, 
b. kusoma kifungu kwa kuzingatia matamshi bora, 
c. kuridhia kusoma makala kwa kuzingatia vipengele vinavyofanikisha mawasiliano. 
	Je, unaposoma kifungu unazingatia mambo gani ili kufanikisha usomaji? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kujadiliana na wenzake vipengele vya kuzingatia katika kusoma makala kwa ufasaha (matamshi bora, kasi ifaayo, sauti ifaayo, ishara zifaazo), 
· kutazama vielelezo vya video za watu wanaosoma kwa ufasaha makala (k.v. hotuba, taarifa ya habari) akiwa na wenzake, 
	Makala  
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.127-128 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.139-141 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	11 
	1 
	 
	Kusoma kwa Ufasaha 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kusoma kifungu kwa kasi ifaayo, 
b. kusoma kifungu kwa kuambatanisha 
ishara zifaazo, 
d. kuridhia kusoma makala kwa kuzingatia vipengele vinavyofanikisha mawasiliano. 
	Je, unaposoma kifungu unazingatia mambo gani ili kufanikisha usomaji? 
 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kusoma kifungu kuhusu suala lengwa katika matini andishi au ya kidijitali 
akizingatia matamshi bora, 
· kusoma kifungu akizingatia sauti ifaayo 
(k.v. kiwango cha sauti na kiimbo) akishirikiana na wenzake, 
· kusoma kifungu kwa kuambatanisha ishara zifaazo panapofaa (k.v. ishara za uso na mikono) akiwa na wenzake, 
	Makala  
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.127-128 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.139-141 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	2 
	Kuandika 
	Insha za Kiuamilifu 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kueleza maana ya hotuba ya kutoa ufafanuzi 
b. kutambua hotuba ya kutoa ufafanuzi katika matini 
a. kuchangamkia nafasi ya hotuba ya kutoa ufafanuzi katika mawasiliano. 
	Ni mambo gani 
ya kuzingatia katika kutoa hotuba ya ufafanuzi? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kueleza maana ya hotuba ya kutoa ufafanuzi, 
· kujadiliana na wenzake kuhusu ujumbe 
(unaolenga kinachotolewa ufafanuzi), lugha (nyepesi inayoeleweka) na muundo ufaao wa hotuba ya kutoa ufafanuzi, 
· kujadili na wenzake miktadha inayochochea hotuba ya kutoa ufafanuzi, 
	Kielelezo cha hotuba ya kutoa ya kutoa ufafanuzi 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.128-130 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.141-144 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	3 
	 
	Insha za Kiuamilifu 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kujadili ujumbe, lugha na muundo wa hotuba ya kutoa ufafanuzi, 
b. kuandika hotuba ya kutoa ufafanuzi kwa kuzingatia vipengele vyake, 
c. kuchangamkia nafasi ya hotuba ya kutoa ufafanuzi katika mawasiliano. 
	Ni mambo gani 
ya kuzingatia katika kutoa hotuba ya ufafanuzi? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kuandika hotuba ya kutoa ufafanuzi kuhusu suala lengwa akizingatia ujumbe, lugha na muundo ufaao kisha awasambazie 
wenzake mtandaoni au kuwasomea darasani ili waitolee maoni, 
· kuandika hotuba ya kutoa ufafanuzi kuhusu suala linaloathiri jamii yao kisha amsomee - 	mzazi au mlezi ili aitolee maoni. 
	Kielelezo cha hotuba ya kutoa ya kutoa ufafanuzi 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.128-130 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.141-144 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	4 
	Sarufi 
	Aina za Sentensi 
	aw
a. 
b. 
a. 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi eze: 
kueleza maana ya sentensi changamano ili kuipambanua kutambua sentensi changamano katika matini, kutumia sentensi changamano 
ipasavyo katika matini, 
kuonea fahari matumizi ya sentensi changamano katika mawasiliano ya kila siku. 
	Ni nini tofauti kati ya sentensi changamano na aina zingine za sentensi unazozijua? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kueleza maana ya sentensi changamano 
· kutenga sentensi changamano katika orodha ya sentensi kwenye vitabu, chati au tarakilishi kwa kuzipigia mstari au kuzikolezea wino akishirikiana na wenzake 
· kubainisha sentensi changamano zinazojitokeza katika vifungu akiwa na wenzake, 
	Chati ya aina ya sentensi 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.130-133 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.144-147 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
 
	 

	 
	 
	 
	Aina za Sentensi 
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze: 
a. kueleza maana ya sentensi changamano ili kuipambanua kutambua sentensi changamano katika matini, 
b. kutumia sentensi changamano ipasavyo katika matini, 
c. kuonea fahari matumizi ya sentensi changamano katika mawasiliano ya kila siku. 
	Ni nini tofauti kati ya sentensi 
changamano na aina zingine za sentensi unazozijua? 
	Mwanafunzi aelekezwe: 
· kutunga sentensi changamano ipasavyo, 
· kuwawasilishia wenzake darasani sentensi changamano aliyotunga ili waitathmini, 
kumtungia mzazi au mlezi sentensi changamano zinazohusu shughuli katika mazingira ya nyumbani. 
	Chati ya aina ya sentensi 
Akili Pevu Kisw. Grd 8 
Mwong. Uk.130-133 
Akili Pevu Kisw.. Grd 8 
Kit. Uk.144-147 
	Maswali na majibu, Kujadiliana 
Kuandika 
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