[bookmark: _Hlk69391006][bookmark: _Hlk58004561] 

	2025 RATIONALIZED KISWAHILI SAHILI SCHEMES OF WORK TERM 2
NAME………………………………TSC NO…………………………SCHOOL……………………………………


	Wk
	Lsn
	Strand/Theme
	Sub strand
	Specific learning outcomes
	Key inquiry Questions
	Learning experiences
	Learning Resources
	Assessment methods
	Refl

	1
	1
	Kuandika
	Barua rasmi
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua barua rasmi
kwa kuzingatia muundo wake
b) kutambua vipengele vya barua rasmi ili kuvizingatia katika uandishi
c) kuchangamkia umuhimu wa barua rasmi katika mawasiliano.
	1. Barua rasmi ni gani?
2. Unazingatia nini unapoandika barua rasmi?
	Mwanafunzi:
• atambue barua rasmi kwenye kielelezo cha barua rasmi iliyochapishwa au kwenye tarakilishi
• ashirikiane na wenzake kujadili vipengele vya barua rasmi (k.v. anwani ya mwandishi [jina, sanduku
la posta, tarehe], anwani ya mpokeaji [cheo, sanduku la posta], mtajo, mada ya barua, mwili, hitimisho, sahihi na jina la mwandishi)
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti, kielelezo cha insha

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 45-47

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 54-56
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	2
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua vipengele vya barua rasmi ili kuvizingatia katika uandishi
b) kuandika barua rasmi
kwa kufuata kanuni zifaazo
c) kuchangamkia umuhimu wa barua rasmi katika mawasiliano.
	1. Barua rasmi ni gani?
2. Unazingatia nini unapoandika barua rasmi?
	Mwanafunzi:
• aandike barua rasmi kwa mwalimu akiomba kujiunga na klabu shuleni (k.v. vile skauti, kilimo na muziki),
akishirikiana na wenzake darasani, kwa hati za mkono au kwa kutumia kifaa cha kidijitali akizingatia muundo
wa uandishi wa barua rasmi
• aandike barua rasmi katika daftari akiwa peke yake
• ajadiliane na wenzake kuhusu
umuhimu wa barua rasmi katika mawasiliano
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti, kielelezo cha insha

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 45-47

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 54-56
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	3
	Sarufi
	Umoja na
Wingi wa
Nomino: Ngeli ya
YA-YA
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua nomino za ngeli
ya YA-YA katika matini mbalimbali ili kuzibainisha
b) kuandika nomino za ngeli ya
YA-YA katika umoja na wingi
c) kuchangamkia kutumia nomino za ngeli ya YA-YA katika mawasiliano.
	Je, unajua majina
gani ya vitu
visivyohesabika?
	Mwanafunzi:
• atambue nomino katika ngeli ya YA-YA kwenye kadi za maneno, mti wa maneno, tarakilishi au kapu la maneno (k.m. maji, maziwa, mate, marashi na maskani)
• aandike nomino katika ngeli ya YA-YA katika umoja na wingi akiwa peke yake, wawiliwawili au katika vikundi

	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 47-48

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 57-59
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	4
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kuandika nomino za ngeli ya
YA-YA katika umoja na wingi
b) kuandika umoja na wingi wa
mafungu ya maneno katika ngeli ya ngeli ya YA-YA
c) kuchangamkia kutumia nomino za ngeli ya YA-YA katika mawasiliano.
	Je, unajua majina
gani ya vitu
visivyohesabika?
	Mwanafunzi:
• asikize usomaji wa nomino za
ngeli ya YA-YA kutoka kwenye tepurekoda au kinasasauti
• aandike mafungu ya maneno
yenye nomino za ngeli ya YAYA katika umoja na wingi
• ajaze mapengo kwa kutumia
nomino za ngeli ya YA-YA kwa maandishi ya mkono au kwa tarakilishi.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 47-48

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 57-59
	Maswali na majibu
Shajara
	

	2
	1
	
	Umoja na
Wingi wa
Sentensi: Ngeli
ya YA-YA
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua viambishi vipatanishi vya ngeli ya YA-YA kwenye sentensi
b) kutunga sentensi akitumia nomino za ngeli ya YA-YA katika umoja na wingi akizingatia upatanisho wa kisarufi
c) kufurahia matumizi ya nomono za ngeli ya YAYA katika mawasiliano.
	Je, unajua majina
gani ya vitu
ambayo
hayabadiliki
katika umoja na
wingi?
	Mwanafunzi:
• atambue viambishi vya ngeli ya YAYA katika sentensi kwa kuvipigia mstari au kuvikoleza rangi katika tarakilishi
• atumie nomino za ngeli ya YA-YA katika sentensi akiwa peke yake,
wawiliwawili au katika vikundi
.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 48-49

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 59-60
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	2
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua viambishi vipatanishi vya ngeli ya YA-YA kwenye sentensi
b) kutunga sentensi akitumia nomino za ngeli ya YA-YA katika umoja na wingi akizingatia upatanisho wa kisarufi
c) kufurahia matumizi ya nomono za ngeli ya YAYA katika mawasiliano.
	Je, unajua majina
gani ya vitu
ambayo
hayabadiliki
katika umoja na
wingi?
	• asikilize usomaji wa sentensi
zilizotungwa kutokana na nomino za ngeli ya YA-YA kutoka kwenye
tepurekoda au kinasasauti
• atunge sentensi sahihi kwa kutumia nomino za ngeli ya YA-YA akiwa peke yake au kwa kushirikiana na wengine
• ajaze mapengo kwa kutumia
viambishi vya ngeli ya YA-YA kwa maandishi ya mkono au tarakilishi
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 48-49

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 59-60
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	3
	Mshikamano wa Kitaifa
	Kusikiliza na kuzungumza
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua methali zinazohusu umoja na ushirikiano katika matini
b) kueleza maana na matumizi ya methali mbalimbali
zinazohusu umoja na ushirikiano katika jamii
c) kuchangamkia matumizi ya methali zinazohimiza umoja na ushirikiano.
	1. Je, ni nini
umuhimu wa
methali katika
jamii?
2. Ni methali
gani unazozijua
kuhusu umoja
na ushirikiano?
	Mwanafunzi:
• atambue methali zinazohusu umoja na ushirikiano (kama vile; umoja ni nguvu
utengano ni udhaifu, jifya moja haliinjiki chungu, kidole kimoja hakivunji chawa,
kinga na kinga ndio moto huwaka n.k.)
katika chati, ubao na vyombo vya kidijitali
• atoe mifano ya methali zinazohusu umoja
na ushirikiano katika jamii
• asikilize methali za umoja na ushirikiano zikitumiwa kupitia vyombo vya kidijitali
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 50-52

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 61-64
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	4
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kueleza maana na matumizi ya methali mbalimbali
zinazohusu umoja na ushirikiano katika jamii
b) kutumia methali zinazohusu umoja na ushirikiano katika
mawasiliano
c) kuchangamkia matumizi ya methali zinazohimiza umoja na ushirikiano.
	1. Je, ni nini
umuhimu wa
methali katika
jamii?
2. Ni methali
gani unazozijua
kuhusu umoja
na ushirikiano?
	Mwanafunzi:
• ajadili na wenzake maana na matumizi ya methali mbalimbali zinazohusu umoja na ushirikiano
• alinganishe methali na maana yake
• akamilishe methali mbalimbali zinazohusu umoja na ushirikiano katika
mazungumzo akishirikiana na wenzake, kwenye daftari au kwa kutumia vyombo vya kidijitali.
• asakure mtandaoni kwa kusaidiwa na mzazi au mlezi wake ili kupata methali zaidi zinazohusu umoja na ushirikiano na matumizi ya methali hizo
• ajadili na wenzake kuhusu methali alizozipata mtandaoni ili wajengane kimaarifa.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 50-52

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 61-64
	Maswali na majibu
Shajara
	

	3
	1
	Kusoma
	Lugha katika Ushairi
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kujadili dhana za ukwapi na utao katika shairi ili kuzibainisha
b) kutambua mashairi ya tathnia, tathlitha na tarbia kwa kuzingatia muundo
c) kuchangamkia usomaji wa mashairi ili kuyathamini.
	Je, kuna tofauti
gani kati ya
mashairi
mbalimbali?
	Mwanafunzi:
• ashirikiane na wenzake katika vikundi, kujadili ukwapi na utao katika shairi
• atambue ukwapi na utao katika shairi kwenye ubao, chati, vitabu au vyombo vya kidijitali
• ashirikiane na wenzake kusoma shairi akizingatia ukwapi na utao
• ajirekodi akisoma aina za mashairi lengwa akitumia vyombo vya kidijitali ili kuweza kujirekebisha anakokosea
• atofautishe mashairi ya tathnia, tathlitha na
tarbia kwenye ubao, chati, vitabu au vifaa vya kidijitali
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 53-54

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 64-67
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	2
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua mashairi ya tathnia, tathlitha na tarbia kwa kuzingatia muundo
b) kusoma mashairi ya tathnia, tathlitha na tarbia ili kupata ujumbe
c) kuchangamkia usomaji wa mashairi ili kuyathamini.
	Je, kuna tofauti
gani kati ya
mashairi
mbalimbali?
	Mwanafunzi:
• atambue mashairi ya tathnia, tathlitha na tarbia katika matini mbalimbali
• ashirikiane na wenzake kusoma mashairi ya tathnia, tathlitha na tarbia kwa mahadhi
mbalimbali
• ashirikiane na wenzake kujadili ujumbe kwenye shairi waliyoyasoma
• ajibu maswali yanayotokana na mashairi aliyoyasoma
• akisaidiana na mzazi au mlezi, asakure mtandaoni ili kusoma mashairi ya tathnia, tathlitha na tarbia
• aandike ujumbe alioupata katika mmojawapo wa mashairi aliyoyasoma na kuwasomea
wenzake darasani.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 53-54

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 64-67
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	3
	Kuandika
	Insha ya maelezo
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua insha za maelezo katika matini mbalimbali
b) keueleza vidokesho katika insha ya maelezo
c) kuchangamkia utunzi bora maishani.
	Insha ya maelezo
ina sifa gani?
	Mwanafunzi:
• atambue vifungu vya maelezo
vilivyoandikwa kwenye matini
mbalimbali au tarakilishi
• ashiriki na wenzake kujadili vidokezo vya insha ya maelezo atakavyovitumia katika kuandika insha yake
.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti, kielelezo cha insha

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 54-56

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 67-70
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	4
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua insha za maelezo katika matini mbalimbali
b) kuandika insha ya maelezo kwa kufuata kanuni zifaazo
c) kuchangamkia utunzi bora maishani.
	Insha ya maelezo
ina sifa gani?
	• aonyeshe umilisi wa ubunifu kwa kuandika insha ya maelezo (k.v. Siku ya sherehe ya kitaifa, Siku ya michezo
ya kitaifa, Nchi yetu, n.k) isiyopungua maneno 200 akizingatia anwani,
mpangilio mzuri wa mawazo, hati safi, tahajia, kanuni za kisarufi, uakifishaji mwafaka na lugha ya kiubunifu inayojumuisha methali na
nahau alizojifunza awali ili kutoa picha dhahiri kuhusu anachokielezea
• akuze umilisi wa ujuzi wa kidijitali kwa kuandika insha ya maelezo na kuisambaza kwa wenzake na mwalimu ili kuisoma na kuitathmini
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti, kielelezo cha insha

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 54-56

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 67-70
	Maswali na majibu
Shajara
	

	4
	1
	Sarufi
	Umoja na
Wingi wa
Nomino: Ngeli ya
U-U
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua nomino katika ngeli ya U-U katika matini
mbalimbali ili kuzibainisha
b) kuandika nomino za ngeli ya U-U katika umoja na wingi
c) kuchangamkia kutumia nomino za ngeli ya U-U katika mawasiliano.
	Je, ni nomino zipi hupatikana katika ngeli ya U-U ?
	Mwanafunzi:
• atambue nomino katika ngeli ya U-U (k.m: uji, ugali, uhuru, ujanja, urafiki) kwenye kadi za maneno, mti wa maneno, tarakilishi au kapu la maneno akiwa peke yake, wawiliwawili au katika vikundi
• atambue nomino katika ngeli ya U-U katika sentensi
• atambue nomino katika ngeli ya U-U katika kifungu kifupi

	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 56-58

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 70-73
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	2
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kuandika nomino za ngeli ya U-U katika umoja na wingi
b) kuandika umoja na wingi wa mafungu ya maneno katika ngeli ya ngeli ya U-U
c) kuchangamkia kutumia nomino za ngeli ya U-U katika mawasiliano.
	Je, ni nomino zipi hupatikana katika ngeli ya U-U ?
	Mwanafunzi:
• aandike daftarini mwake nomino katika ngeli ya U-U katika umoja na wingi
• asikize usomaji wa nomino za ngeli ya U-U kutoka kwenye tepurekoda au kinasasauti
• aandike mafungu ya maneno yenye nomino za ngeli ya U-U katika umoja na wingi
• ajaze mapengo kwa kutumia nomino za ngeli ya U-U kwa maandishi ya mkono au kwa tarakilishi.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 56-58

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 70-73
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	3
	
	Umoja
na Wingi wa
Sentensi:
Ngeli ya U-U
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua viambishi
vipatanishi vya ngeli ya U-U
kwenye sentensi
b) kutunga sentensi akitumia
nomino za ngeli ya U-U
katika umoja na wingi
akizingatia upatanisho wa
kisarufi
c) kufurahia matumizi ya ngeli
ya U-U katika mawasiliano.
	Je, unakumbuka
nomino zipi
ambazo zinaanza
kwa herufi U
katika umoja?
	Mwanafunzi:
• atambue viambishi vya ngeli ya UU katika sentensi kwa kuvipigia mstari au kuvikoleza rangi katika tarakilishi
• atumie nomino za ngeli ya U-U katika sentensi akiwa peke yake, wawiliwawili au katika vikundi
.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 59-60

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 73-74
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	4
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua viambishi
vipatanishi vya ngeli ya U-U
kwenye sentensi
b) kutunga sentensi akitumia
nomino za ngeli ya U-U
katika umoja na wingi
akizingatia upatanisho wa
kisarufi
c) kufurahia matumizi ya ngeli
ya U-U katika mawasiliano.
	Je, unakumbuka
nomino zipi
ambazo zinaanza
kwa herufi U
katika umoja?
	Mwanafunzi:
• asikize usomaji wa sentensi
zilizotungwa kutokana na nomino za ngeli ya U-U kutoka kwenye tepurekoda au kinasasauti
• atunge sentensi kwa kutumia
nomino ya ngeli ya U-U akiwa
peke yake au kwa kushirikiana na wengine
• ajaze mapengo kwa kutumia
viambishi vya ngeli ya U-U kwa maandishi ya mkono au tarakilishi
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 59-60

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 73-74
	Maswali na majibu
Shajara
	

	5
	1
	USAWA WA KIJINSIA
	Kusikiliza na kuzungumza: Matamshi
Bora:
Ushairi
Sauti lengwa:
-d/nd
-ch/sh
-j/nj
-g/ng)
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) Kukariri au kuimba shairi kuhusu suala lengwa kwa kuzingatia matamshi ya maneno yenye sauti lengwa na mahadhi mbalimbali ili kukuza matamshi bora.
b) kueleza maana ya maneno yenye sauti lengwa yaliyotumika katika shairi
c) kuonyesha ufahamu wa ujumbe katika shairi kwa kujibu maswali kuchangamkia mahadhi mbalimbali katika ushairi.
	Kwa nini
kusoma na
kukariri
mashairi ni
muhimu?
	Mwanafunzi:
• asikilize shairi kuhusu suala lengwa na lenye maneno yenye sauti lengwa (d/nd, ch/sh, j/nj na g/ng) likikaririwa na mwalimu, mgeni
mwalikwa au kifaa cha kidijitali
• akariri akiwa peke yake,
wawiliwawili au katika kikundi
shairi kuhusu suala lengwa kwa
kuzingatia matamshi ya maneno
yenye sauti lengwa na mahadhi
mbalimbali
• atamke maneno yaliyoundwa
kutokana na sauti d/nd, ch/sh, j/nj na g/ng katika shairi
• atambue msamiati uliotumika
katika ushairi kuhusu usawa wa
kijinsia (k.m. jinsia, ubaguzi, motto wa kiume, mtoto wa kike, usawa, heshima na uwajibikaji)
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 61-62

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 75-76
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	2
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kueleza maana ya maneno yenye sauti lengwa yaliyotumika katika shairi
b) kutumia kwa usahihi msamiati uliotumiwa katika shairi kuboresha mawasiliano
c) kuonyesha ufahamu wa ujumbe katika shairi kwa kujibu maswali kuchangamkia mahadhi mbalimbali katika ushairi.
	Kwa nini
kusoma na
kukariri
mashairi ni
muhimu?
	Mwanafunzi:
• atumie msamiati uliotumika katika shairi kutunga sentensi sahihi akiwa peke yake, wawili wawili au katika vikundi
• asakure mtandaoni, akishirikiana na wenzake, ili kukariri au kuimba
shairi kwa mahadhi mbalimbali
• ashirikiane na wenzake kujadili ujumbe katika shairi walililiimba
• ajibu maswali yanayotokana na shairi alilosikiliza, aliloimba au kukariri.
• aendelee kusoma mashairi katika vitabu na mtandaoni ili kukuza hamu ya ujifunzaji.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 61-62

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 75-76
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	3
	Kusoma
	Kusoma kwa mapana: Makala
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kujadili mambo ya kuzingatia katika kuchagua makala ya kusoma katika maktaba
b) kutambua Makala atakayosoma katika maktaba
c) kufurahia kusoma makala mbalimbali ili kujenga ufasaha wa lugha.
	1. Je, kwa nini ni muhimu kuwa na mazoea ya
kusoma makala
au hadithi?
2. Kusoma Makala kuhusu usawa wa
kijinsia kuna
umuhimu gani?
	Mwanafunzi:
• aeleze umuhimu wa kusoma kwa mapana
• ajadili mambo ya kuzingatia
anapochagua matini za kusoma
katika maktaba (k.v. makala
yanayoambatana na umri, ukubwa wa maandishi, ujumbe anaotaka kuupata)

	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 62-63

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 76-77
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	4
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua Makala atakayosoma katika maktaba
b) kusoma Makala mbalimbali ili kupata ujumbe
c) kufurahia kusoma makala mbalimbali ili kujenga ufasaha wa lugha.
	1. Je, kwa nini ni muhimu kuwa na mazoea ya
kusoma makala
au hadithi?
2. Kusoma Makala kuhusu usawa wa
kijinsia kuna
umuhimu gani?
	Mwanafunzi:
• achague makala mbalimbali kuhusu suala lengwa katika maktaba (makala yaliyochapishwa au katika
kifaa cha kidijitali)
• asome makala ya aina mbalimbali aliyoyachagua
• ajadiliane kwa heshima na wenzake kuhusu ujumbe alioupata katika makala aliyoyasoma atumie kamusi
kupata maana za msamiati
uliotumika katika makala.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 62-63

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 76-77
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	5
	Kuandika
	Insha za
Wasifu
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua vipengele vya kimuundo vya insha za wasifu ili kuibainisha
b) kuandika vidoekezo vya insha ya wasifu
c) kufurahia uandishi wa insha za wasifu kwa kueleza sifa za mtu, kitu, mnyama au mahali.
	Insha ya wasifu ina sifa gani?
	Mwanafunzi:
• akuze hamu ya ujifunzaji kwa
kutazama nakala za insha ya
wasifu kwenye chapa au kwenye tarakilishi
• atambue vipengele muhimu vya kimuundo (k.v. kichwa, mwili, hitimisho) katika uandishi wa insha ya wasifu

	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti, kielelezo cha insha

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 64-65

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 78-79
	Maswali na majibu
Shajara
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	1
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua vipengele vya kimuundo vya insha za wasifu ili kuibainisha
b) kuandika insha ya wasifu kwa kuzingatia sifa zake
c) kufurahia uandishi wa insha za wasifu kwa kueleza sifa za mtu, kitu, mnyama au mahali.
	Insha ya wasifu ina sifa gani?
	Mwanafunzi:
• akuze umilisi wa mawasiliano na ushirikiano kwa kujadili na
wenzake kuhusu mada mbalimbali zinazoweza kutungiwa insha za wasifu
• Aandike kwenye kitabu chake aukwenye tarakilishi insha ya wasifuisiyopungua maneno 200 kwa kuzingatia msamiati na ujumbe unaohusu suala lengwa. Pia azingatie ujumbe, tahajia, anwani, muundo na mtindo
• Awasomee wenzake insha  aliyoiandika.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti, kielelezo cha insha

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 64-65

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 78-79
	Maswali na majibu
Shajara
	

	7
	HALF TERM

	
	2
	Sarufi 
	Umoja na
Wingi wa
Nomino: Ngeli ya
I-I
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua nomino katika ngeli ya I-I katika matini mbalimbali ili kuzibainisha
b) kuandika nomino za ngeli ya I-I katika umoja na wingi
c) kuchangamkia kutumia nomino za ngeli ya I-I katika mawasiliano.
	Je, ni nomino zipi
hupatikana katika
ngeli ya I-I ?
	Mwanafunzi:
• atambue nomino katika ngeli ya I-I (k.v. chumvi, miwani na sukari, chai, kahawa, mirathi, asali, sharubati)
kwenye kadi, mti wa maneno,
tarakilishi au kapu la maneno
• atambue nomino katika ngeli ya I-I katika sentensi
• atambue nomino katika ngeli ya I-I katika kifungu kifupi

	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 65-67

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 80-82
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	3
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kuandika nomino za ngeli ya I-I katika umoja na wingi
b) kuandika umoja na wingi wa mafungu ya maneno katika ngeli ya ngeli ya I-I
c) kuchangamkia kutumia nomino za ngeli ya I-I katika mawasiliano.
	Je, ni nomino zipi
hupatikana katika
ngeli ya I-I ?
	Mwanafunzi:
• aandike nomino katika ngeli ya I-Ikatika umoja na wingi akiwa peke yake, wawiliwawili au katika vikundi
• asikize usomaji wa nomino za ngeli ya I-I kutoka kwenye tepurekoda au kinasasauti
• aandike mafungu ya maneno yenye nomino za ngeli ya I-I katika umoja na wingi
• ajaze mapengo kwa kutumia nomino za ngeli ya I-I kwa maandishi ya mkono au kwa tarakilishi.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 65-67

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 80-82
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	4
	
	Umoja na
Wingi wa
Sentensi: Ngeli
ya I-I
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua viambishi vipatanishi vya ngeli ya I-I kwenye sentensi
b) kutunga sentensi akitumia nomino za ngeli ya I-I katika umoja na wingi akizingatia upatanisho wa kisarufi
c) kufurahia matumizi ya ngeli ya I-I katika mawasiliano
	Je, nomino za
ngeli ya I-I
huchukua
viambishi
gani katika sentensi?
	Mwanafunzi:
• atambue viambishi vya ngeli ya I-I katika sentensi kwa kuvipigia mstari au
kuvikoleza rangi katika tarakilishi
• atumie nomino za ngeli ya I-I katika sentensi akiwa peke yake, wawiliwawili au katika vikundi
.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 67-69

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 83-84
	Maswali na majibu
Shajara
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	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua viambishi vipatanishi vya ngeli ya I-I kwenye sentensi
b) kutunga sentensi akitumia nomino za ngeli ya I-I katika umoja na wingi akizingatia upatanisho wa kisarufi
c) kufurahia matumizi ya ngeli ya I-I katika mawasiliano
	Je, nomino za
ngeli ya I-I
huchukua
viambishi
gani katika sentensi?
	• asikize usomaji wa sentensi zilizotungwa kutokana na nomino za ngeli ya I-I
kutoka kwenye tepurekoda au kinasasauti
• atunge sentensi kwa kutumia nomino ya ngeli ya I-I akiwa peke yake au kwa
kushirikiana na wengine
• ajaze mapengo kwa kutumia viambishi vya ngeli ya I-I kwa maandishi ya mkono au tarakilishi
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 67-69

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 83-84
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	2
	MAJANGA NA JINSI YA KUYAZUIA
	Kusikiliza na kuzungumza: Nahau
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua nahau za kazi na ushirikiano katika matini mbalimbali
b) kujadili maana ya nahau mbalimbali za kazi na ushirikiano ili kuzitofautisha
c) kuthamini matumizi ya nahau za kazi na ushirikiano katika mawasiliano.
	Je, ni nahau zipi
zinazohimiza watu
kufanya mambo
mbalimbali?
	Mwanafunzi:
• atambue nahau za kazi na
ushirikiano (k.v. chapa kazi,
kunja jamvi, changa bia, sema kwa sauti moja, fanya itifaki) katika chati, michoro, picha, vikapu maneno, mti maneno, chati, kamusi na katika vyombo vya kidijitali
• ashiriki katika kujadili na
wenzake maana za nahau za kazi na ushirikiano kwa kutoa mifano

	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 70-71

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 85-87
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	3
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kujadili maana ya nahau mbalimbali za kazi na ushirikiano ili kuzitofautisha
b) kutumia nahau za kazi na ushirikiano katika mawasiliano
c) kuthamini matumizi ya nahau za kazi na ushirikiano katika mawasiliano.
	Je, ni nahau zipi
zinazohimiza watu
kufanya mambo
mbalimbali?
	Mwanafunzi:
• aambatanishe nahau na maana
yake
• atumie nahau za kazi na
ushirikiano katika sentensi akiwa pekee au kwa kushirikiana nawenzake
• asakure mtandaoni ili kupata
nahau zaidi za kazi na ushirikianona maana zake na kuziandika
• awasomee wenzake nahau
alizozipata ili kuelimishana
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 70-71

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 85-87
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	4
	Kusoma 
	Kusoma kwa
Mapana: Matini
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua matini anazotaka kusoma kwenye maktaba
b) kuchagua matini anazotaka
kusoma kwenye maktaba
c) kufurahia usomaji wa matini
za aina mbalimbali ili kujenga
utamaduni wa kusoma.
	1. Unapenda
kusoma
matini ya
aina gani?
2. Ni vipi
unavyoweza
kupata
matini ya
kusoma?
3. Kusoma aina
mbalimbali
za matini
kuna
umuhimu
gani?
	Mwanafunzi:
• atambue aina mbalimbali za
matini (k.v. vitabu, magazeti,
na majarida) kwenye
tarakilishi au kadi za katalogi
• ajichagulie matini
atakayoisoma
• asome matini kimyakimya ili
kupata ujumbe uliopo na
kufaidi matumizi ya lugha
• asimulie ujumbe kutokana na
matini alizosoma kwa wenzake
• ajadiliane na wenzake matini
alizosoma ili kuchochea
hamu ya usomaji wa mapana
miongoni mwao.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 72-73

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 88-89
	Maswali na majibu
Shajara
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	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kuchagua matini anazotaka
kusoma kwenye maktaba
b) kusoma matini ili kufaidika na ujumbe na lugha inayotumiwa
c) kufurahia usomaji wa matini
za aina mbalimbali ili kujenga
utamaduni wa kusoma.
	1. Unapenda
kusoma
matini ya
aina gani?
2. Ni vipi
unavyoweza
kupata
matini ya
kusoma?
3. Kusoma aina
mbalimbali
za matini
kuna
umuhimu
gani?
	Mwanafunzi:
• atambue aina mbalimbali za
matini (k.v. vitabu, magazeti,
na majarida) kwenye
tarakilishi au kadi za katalogi
• ajichagulie matini
atakayoisoma
• asome matini kimyakimya ili
kupata ujumbe uliopo na
kufaidi matumizi ya lugha
• asimulie ujumbe kutokana na
matini alizosoma kwa wenzake
• ajadiliane na wenzake matini
alizosoma ili kuchochea
hamu ya usomaji wa mapana
miongoni mwao.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 72-73

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 88-89
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	2
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua matini anazotaka kusoma kwenye maktaba
b) kuchagua matini anazotaka
kusoma kwenye maktaba
c) kusoma matini ili kufaidika na ujumbe na lugha inayotumiwa
d) kufurahia usomaji wa matini
za aina mbalimbali ili kujenga
utamaduni wa kusoma.
	1. Unapenda
kusoma
matini ya
aina gani?
2. Ni vipi
unavyoweza
kupata
matini ya
kusoma?
3. Kusoma aina
mbalimbali
za matini
kuna
umuhimu
gani?
	Mwanafunzi:
• atambue aina mbalimbali za
matini (k.v. vitabu, magazeti,
na majarida) kwenye
tarakilishi au kadi za katalogi
• ajichagulie matini
atakayoisoma
• asome matini kimyakimya ili
kupata ujumbe uliopo na
kufaidi matumizi ya lugha
• asimulie ujumbe kutokana na
matini alizosoma kwa wenzake
• ajadiliane na wenzake matini
alizosoma ili kuchochea
hamu ya usomaji wa mapana
miongoni mwao.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 72-73

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 88-89
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	3
	Kuandika
	Insha ya maelezo
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kujadili maudhui ya insha ya maelezo ili kukuza ubunifu.
b) kuandika insha ya maelezo kwa kuzingatia mada, mtiririko, sarufi, muundo na mtindo ufaao
c) kuchangamkia utungaji wa insha za maelezo ili kukuza hali ya kujiamini.
	Unazingatia nini
unapoandika insha ya
maelezo?
	Mwanafunzi:
• atambue vifungu vya insha za
maelezo vilivyoandikwa
kwenye matini mbalimbali au
tarakilishi (k.v. maelezo kuhusu kuzuia mmomonyoko wa udongo, mafuriko, mitetemeko
ya ardhi, mkurupuko wa
magonjwa kama vile
kipindupindu)
• ashiriki na wenzake kujadili
mada na vidokezo vya insha
insha atakayoiandika
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti, kielelezo cha insha

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 74-75

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 89-91
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	4
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kujadili maudhui ya insha ya maelezo ili kukuza ubunifu.
b) kuandika insha ya maelezo kwa kuzingatia mada, mtiririko, sarufi, muundo na mtindo ufaao
c) kuchangamkia utungaji wa insha za maelezo ili kukuza hali ya kujiamini.
	Unazingatia nini
unapoandika insha ya
maelezo?
	Mwanafunzi:
• aandike insha ya maelezo
isiyopungua maneno 200
akizingatia kategoria za maneno
kama vile aina mbalimbali za
viwakilishi ifaavyo ili
kuuwasilisha ujumbe lengwa,
anwani, mpangilio mzuri wa
mawazo, hati safi, tahajia,
kanuni za kisarufi, uakifishaji
mwafaka na kwa lugha ya kiubunifu unaojumuisha methali
na nahau alizojifunza awali
• atunge insha ya maelezo
mtandaoni na kuisambaza kwa
wenzake na mwalimu ili
kuisoma na kuitathmini
• awasomee wenzake insha
aliyoandika ili kuisoma na
kuitathmini
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti, kielelezo cha insha

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 74-75

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 89-91
	Maswali na majibu
Shajara
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	1
	Sarufi 
	Umoja na
Wingi wa
Nomino na
Sentensi: Ngeli
ya PA-KU-MU
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua nomino katika
ngeli ya PA-KU-MU ili
kuzibainisha
b) kuandika nomino za ngeli
ya PA-KU-MU katika umoja na wingi
c) kuandika sentensi akitumia
nomino za ngeli ya PAKU-
MU katika umoja na wingi akizingatia upatanisho wa kisarufi
d) kuchangamkia kutumia
nomino za ngeli ya PAKU-
MU katika mawasiliano.
	KUNonimo
za ngeli ya
PA-KU-MU ni
gani?
	Mwanafunzi:
• atambue nomino katika ngeli ya PA-KU-MU kwenye kadi, mti wa maneno, tarakilishi au kapu la maneno (k.v: huku, humu, hapa, hapo, huko, humo, pale, kule, mle)
• aandike nomino katika ngeli ya PA-KU-MU katika umoja na
wingi akiwa peke yake,
wawiliwawili au katika kikundi
• asikize usomaji wa nomino za
ngeli ya PA-KU-MU kutoka
kwenye tepurekoda au
kinasasauti
• abadilishe sentensi zenye nomino za ngeli ya PA-KU-MU katika umoja na wingi
• atunge sentensi kwa kutumia
nomino ya ngeli ya PA-KU-MU akiwa peke yake au kwa
kushirikiana na wengine
• ajaze mapengo kwa kutumia
viambishi vya ngeli ya PA-KU- MU kwa maandishi ya mkono au kwa tarakilishi.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 75-77

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 91-93
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	2
	WANYAMA WA MAJINI
	Kusikiliza na kuzungumza: visawe vya maneno Zaidi ya matatu
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua maneno zaidi ya matatu yenye maana sawa katika kundi la maneno
b) kueleza maana ya kisawe
c) kuthamini matumizi ya maneno zaidi ya matatu yenye maana sawa katika mawasiliano.
	Unajua maneno
gani ya Kiswahili
yaliyo na maana
sawa?
	Mwanafunzi:
• atambue maneno zaidi ya matatu yenye maana sawa (k.v. mwiziluja, mkupuzi, pwagu, pwaguzi,mkwepuzi; hongo, rushwa, chai, kadhongo, mvugulio; pesa - njenje,
ngwenje, fedha, hela; lengo -
dhamira, nia, azma, kusudi;
maskini, mlalahoi, fukara, mkata, fakiri) kwa kutumia kapu lamaneno, kadi za maneno, mti wa maneno, tarakilishi, n.k.
• eleze maana ya maneno zaidi ya matatu yenye maana sawa akiwa peke yake au kwa kujadiliana na
wenzake katika kikundi
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 78-80

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 94-95
	Maswali na majibu
Shajara
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	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua maneno zaidi ya matatu yenye maana sawa katika kundi la maneno
b) kutumia visawe ifaavyo katika mawasiliano
c) kuthamini matumizi ya maneno zaidi ya matatu yenye maana sawa katika mawasiliano.
	Unajua maneno
gani ya Kiswahili
yaliyo na maana
sawa?
	Mwanafunzi:
• ambatanishe maneno zaidi ya
matatu yaliyo na maana sawa
katika kapu la maneno, mti wa
maneno, ubao, chati, vyombo vya kidijitali, kadi za maneno n.k.
• ahusishe visawe na vifaa halisi, picha, michoro kwenye chati, kitabu au katika vyombo vya kidijitali
• ashiriki kujadili visawe mbalimbali katika vikundi au wanafunzi wawiliwawili
• atumie kisawe kimoja kuchukua nafasi ya kingine katika sentensi.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 78-80

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 94-95
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	4
	Kusoma
	Kusoma kwa ufahamu: mchezo wa kuigiza
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kujadili sifa za mchezo wa
kuigiza ili kuzibainisha
b) kusoma mchezo mfupi wa
kuigiza kwa ufasaha kwa
kuzingatia ujumbe na
msamiati wa suala lengwa
c) kuonea fahari nafasi ya
mchezo wa kuigiza katika
jamii.
	1. Je, mchezo wa kuigiza
una sifa gani?
2. Umewahi kushiriki
katika mchezo gani wa
kuigiza?
	Mwanafunzi:
• aeleze maana ya mchezo
wa kuigiza akiwa peke yake, wawiliwawili au katika kikundi
• ajadili na wenzake sifa za
mchezo wa kuigiza (k.v. huwa na wahusika, kuna mazungumzo, maelekezo
n.k.)
• asome mchezo wa kuigiza akizingatia wahusika, maelekezo na ujumbe

	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 80-82

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 96-98
	Maswali na majibu
Shajara
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	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kujadili sifa za mchezo wa
kuigiza ili kuzibainisha
b) kusoma mchezo mfupi wa
kuigiza kwa ufasaha kwa
kuzingatia ujumbe na
msamiati wa suala lengwa
c) kuonea fahari nafasi ya
mchezo wa kuigiza katika
jamii.
	1. Je, mchezo wa kuigiza
una sifa gani?
2. Umewahi kushiriki
katika mchezo gani wa
kuigiza?
	Mwanafunzi:
• atambue msamiati wa
suala lengwa uliotumiwa
katika mchezo wa kuigiza
(k.v. kiboko, samaki,
mamba, chura, kasa)
• ashiriki katika majadiliano kuhusu msamiati uliotumiwa
katika mchezo wa kuigiza
• ajibu maswali kutokana na mchezo aliousoma
• atoe muhtasari wa ujumbe ulio katika mchezo wa kuigiza
• atazame mchezo mfupi
wa kuigiza shuleni au kwenye vifaa vya kidijitali
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 80-82

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 96-98
	Maswali na majibu
Shajara
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	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kusoma mchezo mfupi wa
kuigiza kwa ufasaha kwa
kuzingatia ujumbe na
msamiati wa suala lengwa
b) kuonyesha ufahamu wa
mchezo wa kuigiza kwa
kujibu maswali na kutoa
muhtasari
c) kuonea fahari nafasi ya
mchezo wa kuigiza katika
jamii.
	1. Je, mchezo wa kuigiza
una sifa gani?
2. Umewahi kushiriki
katika mchezo gani wa
kuigiza?
	Mwanafunzi:
• ashiriki mjadala kuhusu
ujumbe unaojitokeza kwenye mchezo wa kuigiza
• asaidiwe na mzazi au mlezi wake kusakura na kusoma mchezo wa kuigiza kwenye mtandao
• awaeleze wenzake
darasani ujumbe alioupata
kutoka kwa mchezo aliousoma mtandaoni.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 80-82

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 96-98
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	3
	Kuandika
	Insha za Masimulizi
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kujadili mtiririko wa hoja katika insha ya masimulizi
b) kutaja vidokezo katika insha ya mazimulizi
c) kuchangamkia utunzi
mzuri katika uandishi
wa insha ya masimulizi
	Ni nini unachoweza
kufanya ili uwe
mwandishi bora wa
insha?
	Mwanafunzi:
• ajadili mtiririko wa hoja katika insha ya masimulizi kwa
kurejelea vielelezo vya insha
zilizoandikwa kwenye matini
mbalimbali au tarakilishi
• ashiriki na wenzake kujadili
muundo wa insha ya masimulizi
.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti, kielelezo cha insha

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 82-83

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 98-100
	Maswali na majibu
Shajara
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	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kujadili mtiririko wa hoja katika insha ya masimulizi
b) kuandika insha ya
masimulizi kwa kufuata
kanuni zifaazo
c) kuchangamkia utunzi
mzuri katika uandishi
wa insha ya masimulizi
	Ni nini unachoweza
kufanya ili uwe
mwandishi bora wa
insha?
	• aonyeshe ubunifu kwa
kuandika insha isiyopungua
maneno 200 inayosimulia tukio
linalohusiana na wanyama wa
porini akizingatia nomino na
vivumishi mbalimbali,
mnyambuliko wa vitenzi,
anwani, mpangilio mzuri wa
mawazo, hati safi, tahajia,
kanuni za kisarufi, uakifishaji
mwafaka, lugha ya kiubunifu
na urefu unaotarajiwa
• akuze ujuzi wa kidijitali kwa
kuandika insha ya masimuizi
katika vifaa vya kidijitali na kuisambaza kwa wenzake na
mwalimu ili kuisoma na
kuitathmini
• awasomee wenzake insha
aliyoandika ili waitathmini na
kumwelekeza
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti, kielelezo cha insha

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 82-83

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 98-100
	Maswali na majibu
Shajara
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	1
	Sarufi
	Mnyambuliko wa
Vitenzi: Kauli ya
Kutendeana,
Kutendesha, Kutendua
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua vitenzi katika hali ya kutendeana, kutendesha, kutendua katika matini
b) kutumia vitenzi katika hali za kutendeana, kutendesha, kutendua ipasavyo katika sentensi
c) kuchangamkia matumizi ya vitenzi katika hali ya kutendeana, kutendesha, kutendua katika mawasiliano.
	Je, vitenzi
vinaweza
kubadilika vipi
mwishoni ili
kuleta maana
mbalimbali?
	Mwanafunzi:
• atambue vitenzi katika hali za
kutendeana, kutendesha na
kutendua katika chati, jedwali,
kapu la maneno, mti wa
maneno, ubao na vyombo vya
kidijitali

	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 84-85

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 100-102
	Maswali na majibu
Shajara
	

	
	2
	
	
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua vitenzi katika hali ya kutendeana, kutendesha, kutendua katika matini
b) kutumia vitenzi katika hali za kutendeana, kutendesha, kutendua ipasavyo katika sentensi
c) kuchangamkia matumizi ya vitenzi katika hali ya kutendeana, kutendesha, kutendua katika mawasiliano.
	Je, vitenzi
vinaweza
kubadilika vipi
mwishoni ili
kuleta maana
mbalimbali?
	Mwanafunzi:
• anyambue vitenzi katika hali
lengwa akiwa peke yake,
wakiwa wawiliwawili au katika
vikundi
• atumie vitenzi katika hali
lengwa kwenye sentensi

	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 84-85

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 100-102
	Maswali na majibu
Shajara
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	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua vitenzi katika hali ya kutendeana, kutendesha, kutendua katika matini
b) kutumia vitenzi katika hali za kutendeana, kutendesha, kutendua ipasavyo katika sentensi
c) Kuchangamkia matumizi ya vitenzi katika hali ya kutendeana, kutendesha, kutendua katika mawasiliano.
	Je, vitenzi
vinaweza
kubadilika vipi
mwishoni ili
kuleta maana
mbalimbali?
	Mwanafunzi:
• atumie vitenzi katika hali
lengwa kwenye sentensi
• ashirikiane na wenzake kujaza
mapengo katika jedwali la
mnyambuliko we vitenzi
kwenye daftari au kwa kutumia
tarakilishi
• aandike sentensi upya kwa
kutumia vitenzi katika hali
mbalimbali.
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 84-85

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 100-102
	Maswali na majibu
Shajara
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	AFYA YA AKILI
	Kusikiliza na kuzungumza: Mazungumzo
katika
miktadha
rasmi na isiyo
rasmi
	Kufikia mwisho wa kipindi, mwanafunzi aweze:
a) kutambua miktadha rasmi
na isiyo rasmi katika mawasiliano ili kuitofautisha
b) kutaja lugha zinazotumika katika miktadha rasmi.
c) Kuchangamkia matumizi ya lugha katika miktadha rasmi na isiyo rasmi kuimarisha maadili yafaayo.
	1. Ni wapi katika
shughuli zetu za
kila siku
tunaitumia lugha
rasmi na isiyo
rasmi?
2. Ni nini
kinachofanya
mazungumzo yawe
rasmi au yasiyo
rasmi?
	Mwanafunzi:
• atambue miktadha mbalimbali
kunakotumiwa lugha rasmi na
isiyo rasmi (k.v. ofisini, hospitalini, nyumbani, sokoni)
• asikilize mazungumzo rasmi na yasiyo rasmi kwa kutazama
maigizo kwenye vyombo vya
kidijitali (k.v. video, rununu,
runinga, tarakilishi)
• ashiriki katika maigizo ya
mazungumzo ya miktadha rasmi na yasiyo rasmi akishirikiana na wenzake
	chati, tarakilishi vifaa vya kidijitali, simu, tabuleti

Kiswahili Sahili Grd 6 TG Uk. 86-88

Kiswahili Sahili Grd 6 kitabu cha mwanafunzi Uk. 103-106
	Maswali na majibu
Shajara
	

	[bookmark: _GoBack]13-14
	ASSESSMENT AND CLOSING 



