[bookmark: _Hlk130029441]MTIHANI WA MWIGO WA NYAGA 2025
Cheti cha Kuhitimu Kisomo cha Sekondari
          

102/1              Kiswahili –  	    Karatasi ya 1

Kidato Cha Nne      Julai/Agosti, 2025 Muda: Saa 1 ¾ 

Jina: ………………………………………….………………	Nambari: ………………

Mkondo: ……………… Sahihi: ………..……..Tarehe ……………………

Maagizo
a) Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.
b) Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
c) Andika insha mbili.  Insha ya kwanza ni ya lazima.
d) Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
e) Kila insha isipungue maneno 400.
f) Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya Kiswahili

Kwa Matumizi Ya Mtahini Pekee

	SWALI
	UPEO
	ALAMA

	1
	20
	

	2
	20
	

	3
	20
	

	4
	20
	

	JUMLA
	40
	





1. Lazima 
Wewe ni katibu mkuu wa wizara ya kilimo. Mmefanya mkutano wa kuzungumzia mikakati ya kupambana na baa la njaa nchini. Katika mkutano wenu, katibu mkuu wa chama cha msalaba mwekundu amealikwa. Andika kumbukumbu za mkutano huo.

2. Wewe ni chifu wa Kata ya Mwangaza. Umeandaa mkutano wa wanakata wako. Andika hotuba utakayo toa kuhusu mambo yanayoathiri utangamano wa kitaifa na hatua zinazoweza kuchukuliwa.

3. Tunga kisa kitachodhihirisha maana ya methali ifuatayo:
Mpiga ngumi ukuta huumiza mkonowe.

4. Andika kisa kitakachomalizika kwa maneno yafuatayo:
 …siku hiyo itabakia kwenye kumbukumbu zangu daima dawamu.Ilikuwa ni siku ambayo nilifedheheshwa mbele ya wandani wenzangu shuleni. Waswahili hawakukosea waliponena kuwa mwungwana akivuliwa nguo huchutama.

© Idara ya Kiswahili: Mtihani wa Mwigo
Kila la Heri!





