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	KUSIKILIZA NA KUZUNGUMZA:
Ndege wa porini

	visawe
	Kufikia mwisho wa somo  mwanafunzi aweze:
-kutambua maneno matatu yenye maana sawa katika matini
-kutumia visawe ifaavyo katika mawasiliano 
-kuthamini matumizi ya visawe katika mawasiliano
	Mwanafunzi aweze:
- kutambua maneno matatu yenye maana sawa k.v nyumbani, mastakimu
[bookmark: _GoBack]-kujadili visawe mbalimbali katika vikundi
-kutumia kisawe kimoja kuchukua nafasi ya kingine katika sentensi

	 Maneno yaliyo na maana sawa yana umuhimu gani katika mawasiliano?






	KLB visionary Kiswahili Gredi ya tano ukurasa 97-98
 	








	-Kuuliza na kujibu maswali
-zoezi
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	KUSOMA

	Kusoma kwa ufahamu
	-kusoma mchezo mfupi wa kuigiza katika matini 
-kueleza maana ya msamiati uliotumiwa katika mchezo wa kuigiza
-kuonyesha ufahamu wa mchezo wa kuigiza kwa kujibu maswali
-kuigiza mchezo mfupi ili kukuza uwezo wa kujieleza
	-kusoma mchezo wa kuigiza akizingatia wahusika, maelekezo na ujumbe
-kujadiliana kuhusu msamiati wa suala legwa uliotumiwa katika mchezo wa kuigiza
-kuigiza mchezo mfupi aliousoma akishirikiana na wenzake
-kushiriki katika kutoa muhtasari wa mchezo aliousoma,kuuliza na kujibu maswali
	 Unakumbuka nini katika mchezo uliowahi soma?
	KLB visionary Kiswahili Gredi ya tano ukurasa 99-100
 	
 









	-Kuuliza na kujibu maswali 
-zoezi
	

	
	3	
	KUANDIKA

	Insha za masimulizi
	-kueleza sifa za insha ya masimulizi 
-kuandika insha ya masimulizi kwa kufuata kanuni zifaazo
-kuchangamkia utunzi mzuri 

	-kushiriki na wenzake kujadili mada ya insha ya na muundo wa insha ya masimulizi
-kuandika insha isiyopungua maneno150 inayosimulia tukio linalohusiana na ndege wa porini
-kuwasomea wenzake insha aliyoiandika ili waitathmini na kumwelekeza
	 Ni mambo gani unayozingatia  ili kuandika insha ya masimulizi ya kuvutia?
	KLB visionary Kiswahili Gredi ya tano ukurasa 101-102
 	
 







	-Kuuliza na kujibu maswali 
-zoezi
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	Sarufi	

	Mnyambuliko wa vitenzi
	 -kutambua sentensi katika hali  ya kutendewa, kutendeka na kutendana  katika matini ili kuvitofautisha
-kutumia vitenzi katika hali za kutendewa,kutendeka na kutendana ipasavyo
-kuchangamkia matumizi ya vitenzi katika hali ya kutendewa,kutendeka na kutendana katika mawasiliano
	-kutambua sentensi katika hali  ya kutendewa, kutendeka na kutendana  katika vyombo vya kidijitali/chati
-kujaza nafasi katika jedwali la mnyambuliko  wa vitenzi 
-kuandika sentensi upya kwa kutumia vitenzi katika hali mbalimbali

 
	Je,vitenzi vinaweza kubadilika vipi 
	KLB visionary Kiswahili Gredi ya tano ukurasa 103-108
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	KUSILIZA NA KUZUNGUMZA:
Magonjwa
	Mazungumzo ya kimuktadha
	-kutambua miktadha mbalimbali kunakotumiwa lugha rasmi
-kutumia lugha katika miktadha rasmi ili kufanikisha mawasiliano
-kuchangamkia matumizi ya lugha katika miktadha rasmi

	- kutambua miktadha  kunakotumiwa lugha rasmi k.v ofisini,
Mahakamani
-kushiriki katika maigizo ya mazungumzo ya miktadha rasmi akishirikiana na wenzake
-kutambua nidhamu ya lugha inayotumiwa  katika mazingira  rasmi
	 Ni wapi katika shughuli zetu za kila siku tunaitumia lugha rasmi?


	 KLB visionary Kiswahili Gredi ya tano ukurasa 109-110

	-Kuuliza na kujibu maswali 
-zoezi
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	KUSOMA

	Kusoma kwa kwa mapana
	-kutambua matini za aina mbalimbali za kusoma na kuchangua zinazomvutia
-kusoma matini alizochangua ili kufaidika na ujumbe na lugha iliyotumiwa
-kufurahia usomaji wa aina mbalimbali za matini ili kupanua mawazo yake
	- kuchangua matini k.v.vitabu,
magazeti zinazimvutia maktabani na mtandaoni
-kusoma matini alizochangua 
-kuwatolea wenzake muhtasari wa kile alichokisoma kwenye matini ili kupashana ujumbe

	Ni habari zipi unazopenda kusoma kwenye matini?
	 KLB visionary Kiswahili Gredi ya tano ukurasa 111
 
	Kuuliza na kujibu maswali 
-zoezi
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	KUANDIKA

	Insha za maelezo




	
	-kutambua vifungu vya maelezo vilivyoandikwa kwenye matini mbalimbali
-kuandika insha ya maelezo kwa kufuata  mtindo na muundo ufaao
-kuchangamkia utunzi mzuri wenye ujumbe mahususi 
	 -kujadili  mada ya insha na muundo wa insha ya maelezo
-kuandika insha ya maelezo isiyopungua maneno 150 kwa kuzingatia msamiati unaohusu suala legwa
-kuwasomea wenzake insha aliyoiandika ili kuisoma na kuitathmini
	 Je,unaweza kuandika insha ya maelezo juu ya mada gani?
	 KLB visionary Kiswahili Gredi ya tano ukurasa 112-113
 
	-Kuuliza na kujibu maswali 
-zoezi
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	SARUFI
	Vinyume vya vitenzi
	-kutambua vinyume vya vitenzi katika matini
-kuunda sentensi kwa kutumia vinyume vya vitenzi
-kuchangamkia matumizi ya vinyume  vya vitenzi katika mawasiliano ya kila siku
	 -kutambua vinyume vya vitenzi
-kutunga sentensi kwa kutumia vinyume  vya vitenzi kwa kuzingatia upatanisho wa kisarufi
-kutalii mazingira yake na kuunda orodha ya vinyume vya vitenzi anavyovitambua 
	Je,ni vitenzi gani unavyoweza kutambua vinyume vyake?
	 KLB visionary Kiswahili Gredi ya tano ukurasa 114-117
	-Kuuliza na kujibu maswali 
-zoezi
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	KUSIKILIZA NA KUZUNGUMZA:
KUDHIBITI ITIKADI ZA KIDINI NA ZA KIJAMII
	Tashbihi
	-kutambua tashbihi za tabia katika matini ili kuzibainisha
-kutumia tashbihi za tabia kwa usahihi katika sentensi
-kufurahia matumizi ya tashbihi za tabia katika mawasiliano ya kila siku
	 -kutambua tashbihi za tabia 
-kueleza maana ya tashbihi mbalimbali za tabia kwa kutoa mfano
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	 Matini ya kidijitali
	 -kutambua na kufungua faili iliyo na kifungu cha kusoma ili kuimarisha umilisi wake wa kutumia tarakilishi
-kusakura kwenye tovuti salama ili kupata vifungu vya kusoma 
-kuchangamkia matumizi ya vifaa vya kidijitali katika kutafuta na kusoma ujumbe
	-kutambua jina la faili legwa  kwenye tarakilishi na kufanya mazoezi  ya kufungua na kufunga
- kutambua mitandao salama yenye matini inayoafiki kiwango cha mahitaji yake
-kutoa habari kwa mwalimu au mzazi wake endapo atapata ujumbe kwa watu asiowajua mtandaoni
	 Unapenda kusoma habari kuhusu nini mtandaoni?
	 KLB visionary Kiswahili Gredi ya tano ukurasa 120-121
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	KUSIKILIZA NA KUZUNGUMZA:
UWEKEZAJI
 

	 Kutoa masimulizi
	 -kusimulia tungo mbele ya wenzake kwa kuzingatia mada,ubunifu na usanifu wa lugha
-kutumia ishara zifaazo kuimarisha masimulizi yake
-kuchangamkia masimulizi katika mazingira mbalimbali
 
	- kusimulia tungo mbele ya wenzake kwa kuzingatia mada,ubunifu na usanifu wa lugha
-kutumia ishara za mwili zifaazo k.v.ishara za uso
za mikono 
-kujadiliana na wenzake kuhusu ubora wa masimulizi aliyosikiliza


	 Je,nini unachozingatia kutoa masimulizi?
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	- kutambua msamiati wa suala legwa  uliotumika katika kifungu cha hadithi
-kutumia msamiati ulio katika kifungu cha hadithi kwa usahihi katika sentensi
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